શું ગરમી થી છો હેરાન ? શરુ કરો આ ખોરાક ખાવાનું ! જાણો શું ખાવું ……

29

આયુર્વેદ જણાવે છે કે તંદુરસ્ત કેવી રીતે રહેવું. આ વિભાગના એક શ્લોક અનુસાર જણાવાયું છે. તે “જે મનુષ્ય હંમેશાં ખોરાક લે છે, જો તે કાળજીપૂર્વક કામ કરે છે, જે સંવેદનાના મુદ્દાઓ સાથે જોડાયેલ નથી, જે ભિક્ષા આપે છે, જે પ્રત્યે પ્રત્યે સહાનુભૂતિ રાખે છે, જે નિષ્ઠાવાન છે અને જે તેની સેવા કરે છે, તે સ્વસ્થ રહે છે”.

Cocktail, Bar, Nightlife, Icee, Drink

શાસ્ત્રો અનુસાર જો તમે ઉનાળાની ઋતુમાં પોતાની સંભાળ રાખો અને શાસ્ત્રોની ઉપદેશો હાથમાં રાખો અને ખાલી પેટ રાખો, તો ઉનાળાની સળગતી ગરમીમાં પણ તમે સ્વસ્થ રહી શકો છો. સૌ પ્રથમ, વિહાર પર પ્રતિબંધ મૂકવામાં આવ્યો છે. જ્યારે સૂર્યની ગરમી તીવ્ર હોય ત્યારે બહાર ન જશો અને જો તમારે બહાર નીકળવું હોય તો, પાઘડી અથવા ટોપી જેવા સાધનોથી શરીરની રક્ષા કરો. આ સિઝનમાં આનંદ માટે આહારમાં સારી માત્રામાં પ્રવાહી મેળવો. મધ્યસ્થતામાં ખાટા, મીઠા અને મસાલાવાળા ખોરાક ટાળો. તમે સ્વીટનર્સ, કેરી, તરબૂચ, તરબૂચ, દ્રાક્ષ અને નારંગી જેવા ફળો લઈ શકો છો.

Drink, Background, Cocktail, Closeup

મહર્ષિ ઋષિએ ઉનાળાની ઋતુમાં ખાંડ સાથે ભેંસનું દૂધ મેળવવા અને રાત્રે વાળ પર વાપરવાનું લખ્યું છે. શાસ્ત્રોમાં ગાયનું દૂધ ઉત્તમ બન્યું હોવા છતાં, ઉનાળાની ગરમીમાં ભેંસનું દૂધ શ્રેષ્ઠ માનવામાં આવે છે. આ ઉપરાંત ખાસ સીરપ, સુગંધિત પાણી, ગુલાબની ચાસણી, અને આમલીની ચાસણી ઉનાળાની શરમ દૂર કરે છે.

Lime, Drink, Mineral Water, Ice, Mint

આ સીઝનની ઔષધિમાં, તમે ચંદન પાવડર લઈ શકો છો. પાઉડર શતાવરીનો છોડ અને પાઉડર શેલ દૂધ સાથે સવારે અને સાંજે સમાનરૂપે લઈ શકાય છે. તે જ સમયે, ગુલકંડા આમળા જામ, વગેરે. તે પિત્ત દબાવનાર તરીકે લઈ શકાય છે. આયુર્વેદમાં માસિક સ્રાવ, દિનચર્યા, રાત્રિભોજન અને પ્રકૃતિ વિશે સુંદર વર્ણનો છે. વૈજ્ઞાનિકોએ વૈજ્ઞાનિક રૂપે ચર્ચા કરી કે વ્યક્તિએ કઈ ઋતુમાં વ્યક્તિએ કઈ પ્રવૃત્તિ કરવી જોઈએ તેની ચર્ચા કરીને આહારની સુંદર ગોઠવણી કરી છે.

Drink, Juice, Fresh, Refreshment, Cold

જો ઉનાળાના કાર્યક્રમો અને ઇવેન્ટ્સમાં મેનુને ધ્યાનમાં રાખીને આયોજન કરવામાં આવે તો રોગમાં વધારો અટકાવી શકાય છે. અને આ રીતે, જો આહારનું પાલન કરવામાં આવે તો, ઘણા રોગોથી બચી શકાય છે અને સ્વસ્થ અને સ્વસ્થ જીવન જીવી શકાય છે.

Auther : Technosays

આ લેખ તમે Technology Yug ના માધ્યમ દ્વારા વાંચી રહ્યા છો. આ પેજ ઉપર અમે ભાવનાત્મક વાર્તાઓ, આરોગ્યની માહિતી, બોલિવૂડના સમાચારો, ધાર્મિક વાર્તાઓ, વાનગીઓ અને અન્ય રોચક માહિતી આપ સુધી પહોંચાડીયે છીએ. લેખ ગમ્યો હોય તો અમારું ફેસબૂક પેજ લાઈક કરવાનું ના ભૂલતા >>>Technology Yug

અસ્વીકરણ: TECHNOSAYS.COM અહીં જણાવેલ કાર્યવાહીના પરિણામ રૂપે કોઈ ચોક્કસ પરિણામની બાંયધરી આપતું નથી અને પરિણામો વ્યક્તિ-વ્યક્તિમાં બદલાઇ શકે છે. આ પૃષ્ઠોના મુદ્દા કે જેમાં ટેક્સ્ટ, ગ્રાફિક્સ, વિડિઓઝ અને આ વેબસાઇટ પર સમાયેલી અન્ય સામગ્રી શામેલ છે તે ફક્ત માહિતીના હેતુ માટે છે અને તેને વ્યાવસાયિક તબીબી સલાહ માટે બદલવી જોઈએ નહીં

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here