ભારતની આ હોટલમાં બે ડીશ નો ભાવ સાંભળીને ગાંડા થઇ જાશો ! જાણો કઈ છે એ હોટલ।……

49
Hotel
Hotel

જ્યારે ‘તાજ’ શબ્દમાંથી કંઇક યાદ રાખવાનું કહેવામાં આવ્યું ત્યારે તરત જ બે વારસોના નામ ધ્યાનમાં આવે છે: એક તાજમહલ અને બીજો મુંબઇની વિશ્વ-વિખ્યાત ‘તાજમહલ પેલેસ હોટેલ’. અહીંનો મુદ્દો તાજમહલનો નહીં પરંતુ હોટલ તાજના વિશે છે. ખાસ કરીને, મુંબઈના કોલાબાની આ લક્ઝુરિયસ હોટલ પર ‘ફૂલ ભાનુ’ કેટલો ખર્ચ કરે છે?

>>એક ડીશ પાછળ કેટલો થાય છે?

Taj Hotel
Taj Hotel

તે જાણવું મહત્વપૂર્ણ રહેશે કે આ તાજ હોટલોની સંખ્યા છે જે ટાટા ભારતભરમાં મેનેજ કરે છે. રાજસ્થાનના મુખ્ય શહેરોમાં લક્ઝરી હોટલો ઉપરાંત, તાજ જૂથ પાસે માલદીવમાં લક્ઝરી હોટલો પણ છે. પરંતુ, બધામાં સૌથી પ્રખ્યાત એ મુંબઈનું ભવ્ય તાજ હોટેલ પેલેસ છે. 1903 માં સ્થપાયેલ, હોટેલને ભારતની પ્રથમ રજિસ્ટર બ્રાન્ડ બિલ્ડિંગ હોવાનું ગૌરવ છે.

તાજ હોટેલમાં ઘણી રેસ્ટોરન્ટ છે. તે બધા પર જુદા જુદા ખાદ્ય ચાર્જ છે. અહીં, ખૂબ મોંઘી વાનગીઓની કિંમત ખૂબ વધારે છે, પરંતુ આપણે તાજ હોટેલ પેલેસની બે પ્રખ્યાત રેસ્ટોરન્ટ્સ વિશે વાત કરવાની છે, જ્યાં ઘણા લોકો છે અને ગીચ લોકો આ બે રેસ્ટોરાંમાંથી ફક્ત એક પસંદ કરે છે. ત્યાં બે છે: શામિઆના રેસ્ટોરન્ટ અને સી-લોંચ રેસ્ટોરન્ટ.

શામિયાની રેસ્ટોરન્ટમાં બે ડીશનો ચાર્જ રૂ .4,500 થી લઇને રૂ .5,500 છે. આ પ્લેટમાં વિવિધ પ્રકારની વાનગીઓ આવરી લેવામાં આવી છે. મતલબ કે બે હજાર પ્લેટો પર ચાલવું!

Architecture, City, Travel, Water, River

સી-લોંચ રેસ્ટોરન્ટ શામિયાના કરતા થોડો વધુ ખર્ચાળ છે. આનું એક કારણ એ છે કે આ રેસ્ટોરાંમાંથી અરબી સમુદ્રનું ભવ્ય દૃશ્ય! આ રેસ્ટોરન્ટ તેની વિશિષ્ટતાને કારણે ‘સી-લોંચ રેસ્ટોરન્ટ‘ તરીકે ઓળખાય છે. સી-લોંચ રેસ્ટોરન્ટમાં બે ડીશનો ભાર 6,000 રૂપિયાથી 8,000 રૂપિયા સુધી બદલાય છે.

Taj Mahal Hotel, Mumbai, Bombay, Hotel

એ નોંધવું જોઇએ કે ઘણી હસ્તીઓ પણ વારંવાર ડિનર પર આવે છે. કેટલીકવાર એવું બને છે કે બ Bollywoodલીવુડ મૂવી સ્ટાર પણ તમે જ્યાં જમતા હો તે સામે ડાઇનિંગ ટેબલ પર પૂજા કરી રહ્યા છે. પણ હે, આ બધું પોસાય અને ઉપયોગી છે! નહિંતર, આજે એક મધ્યમવર્ગીય પરિવાર પાંચ અને છ હજારમાં મહિને કમાય છે.

તાજ હોટેલ વિશે પણ રસપ્રદ છે –

જમશેદજી નસારવાનજી ટાટા જ્યારે વોટસન હોટલમાં ગયા ત્યારે તેમને પ્રવેશ પર પ્રતિબંધ મૂક્યો હતો, કારણ કે તે ભારતીય હતો; તે પછી, જમશેદજીએ નક્કી કર્યું કે તે એક દિવસ આ અંગ્રેજી ગોરાઓને જોયા પછી ધુમ્મસ બની જશે એવી એક હોટલ બનાવશે … અને પરિણામ ‘તાજ હોટેલ‘ હતું!

મુંબઈ ઈન્ડિયા ગેટનો શિલાન્યાસ હજી થયો નથી. તેની ઉચી ઇમારતનો ઉપયોગ મુંબઇના દરિયામાં વહાણમાં જતા વહાણો માટે હોકાયંત્ર તરીકે થતો હતો!

અને હોટલ તાજમાં 11/26 ના રોજ થયેલા આતંકવાદી હુમલાને તમે કેવી રીતે ભૂલી શકો? તે ભયાનક વાર્તા ભારતીય ઇતિહાસના કાળા પાનામાં કાયમ માટે બંધાયેલી છે અને તે સમય સમય પર દુખ પહોંચાડે છે. જો કે, તે સમયે રતન ટાટા દ્વારા પ્રદર્શિત માનવતાને ‘અનફર્ગેટેબલ ( bhuli ના શકાય તેવું )’ પણ કહી શકાય.

Auther : Technosays

આ લેખ તમે Technology Yug ના માધ્યમ દ્વારા વાંચી રહ્યા છો. આ પેજ ઉપર અમે ભાવનાત્મક વાર્તાઓ, આરોગ્યની માહિતી, બોલિવૂડના સમાચારો, ધાર્મિક વાર્તાઓ, વાનગીઓ અને અન્ય રોચક માહિતી આપ સુધી પહોંચાડીયે છીએ. લેખ ગમ્યો હોય તો અમારું ફેસબૂક પેજ લાઈક કરવાનું ના ભૂલતા >>>Technology Yug

અસ્વીકરણ: TECHNOSAYS.COM અહીં જણાવેલ કાર્યવાહીના પરિણામ રૂપે કોઈ ચોક્કસ પરિણામની બાંયધરી આપતું નથી અને પરિણામો વ્યક્તિ-વ્યક્તિમાં બદલાઇ શકે છે. આ પૃષ્ઠોના મુદ્દા કે જેમાં ટેક્સ્ટ, ગ્રાફિક્સ, વિડિઓઝ અને આ વેબસાઇટ પર સમાયેલી અન્ય સામગ્રી શામેલ છે તે ફક્ત માહિતીના હેતુ માટે છે અને તેને વ્યાવસાયિક તબીબી સલાહ માટે બદલવી જોઈએ નહીં

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here