શું તમે જાણો છો અંધશ્રદ્ધા પાછળ છુપાયેલું વિજ્ઞાન ? જાણો દરેક બાબત અહીંયા થી…..

42

આજે 21 સદી છે. આજે નવી તકનીકીઓ અને શિક્ષણનો યુગ છે. જો કે, આજે પણ આપણા લોકો અંધશ્રદ્ધા અને શુકનોમાં વિશ્વાસ કરે છે અને આજે આ અંધશ્રદ્ધા એક પરંપરા તરીકે ચાલે છે. દૂધ વધે તો શુક્રાણુઓ, દીવો નીકળ્યો હોય તો શુકન, વગેરે જેવી ઘટનાઓમાં વિશ્વાસ કરો.

તે જ સમયે, જો બિલાડી રસ્તાને પાર કરે છે, તો તે શુકનને પાર કરશે નહીં. ગામલોકો કે અભણ લોકો જ અંધશ્રદ્ધામાં માને છે. ભારતમાં ભણેલા લોકો પણ અંધશ્રદ્ધાળુ હોઈ શકે છે. સત્ય એ છે કે, આ વર્ષોથી ચાલી રહ્યું છે. વિજ્ાન આપણા પૂર્વજો દ્વારા બનાવેલા આ રિવાજો પાછળ કામ કરે છે. દરેક અંધશ્રદ્ધા પાછળ વૈજ્ .ાનિક કારણ છે. ચાલો શોધીએ –

અંધશ્રદ્ધા: જો બિલાડી રસ્તો ક્રોસ કરે છે, તો તે આગળ વધવું જોઈએ નહીં

>>અહીં શક્ય કારણો છે.

જૂના સમયમાં લોકો બળદગાડામાં આવતા અને જતા હતા. આ બળદ ગાડા પણ ઘણીવાર વૂડ્સમાંથી પસાર થતા હતા. દરમિયાન, જો બળદ વાઘ, ચિત્તા, પેંગોલિન જેવા પ્રાણીઓની ગર્જના મેળવે છે અથવા જો તે દૂરથી જોતો દેખાય છે, તો બળદ અટકી જાય છે અને આગળ વધશે. જ્યારે આવું થાય છે, ત્યારે ડ્રાઇવર પાછળના લોકોને પણ સ્પષ્ટ રહેવાની સલાહ આપે છે.

વાઘ, સિંહો અને પેંથર્સને સામાન્ય સંજોગોમાં પણ સમય જતાં, ફેરલ બિલાડીઓ પણ કહેવામાં આવે છે, તેથી બિલાડીઓ અલગ થઈ જાય છે. જંગલી પ્રાણીઓ સાથે સંકળાયેલો ડર હવે બિલાડીનો રસ્તો ક્રોસ કરવાને લગતો છે.

અંધશ્રદ્ધા: અંતિમ સંસ્કારમાં ભાગ લીધા પછી સ્નાન કરવું

>>આ સંભવિત કારણ છે

મૃત્યુ પછી શરીર સડવાનું શરૂ કરે છે. લોકો સામાન્ય રીતે રોગથી મરી જાય છે. મૃતદેહોને સંપર્કમાં રાખવું એ રોગ ફેલાવવા માટે વૈજ્ .ાનિક રૂપે સાબિત થયું છે. આને ધ્યાનમાં રાખીને, લોકો સંસ્કારમાં જોડાયા પછી નહાવા અને લોન્ડ્રી કરવાની પરંપરાને અનુસરે છે.

અંધશ્રદ્ધા: કાચ તોડવાથી શુકન થાય છે

Dark, Black, Background, Glass, Shatter, Broken, Mirror

>>આ સંભવિત કારણ છે

પહેલાં, ગ્લાસ ખૂબ ખર્ચાળ હતા અને તેની ગુણવત્તા ખૂબ સારી નહોતી. પછી, થોડી બેદરકારીથી કાચ તૂટી ગયો. આ રીતે, માન્યતા ફેલાઈ ગઈ કે જો લોકો તેને બચાવે છે, તો તેની સાથે કાચ તોડવું પ્રતિકૂળ માનવામાં આવે છે. જો આપણે ગ્લાસ તોડીએ, તો તે નાના નાના ટુકડા થઈ જાય છે અને તૂટે છે. જો ભાગોને કા after્યા પછી કાચ બાકી છે, તો પગમાં ફટકો થવાનું જોખમ છે. દુર્ભાગ્યનો ડર જ્યારે લોકો કાચનો ઉપયોગ કરે છે ત્યારે લોકોને જાગૃત પણ રાખે છે.

અંધશ્રદ્ધા: સાપની હત્યા કર્યા પછી માથું વાટવું

Snake, Animals, Reptile, Non Toxic, Snakes, Species

>>અહીં સંભવિત કારણ છે:

કહેવામાં આવે છે કે જેણે સાપને માર્યો છે તેની છબી તેની આંખો પર લગાવેલી છે, તેથી તેને માર્યા પછી તેણે તેના માથાને કચડી નાખવું જોઈએ. પરંતુ તે કરવા પાછળનો તર્ક એ છે કે સાપના મરણ પછી પણ તેનું ઝેર લોકોને મારી શકે છે. તેથી જ તેનું માથું કચડી અને દબાવવામાં આવ્યું છે.

અંધશ્રદ્ધા: ખરાબ શક્તિઓને દૂર કરવા માટે લીંબુ-મરચું લટકાવવું જ જોઇએ

>>આ સંભવિત કારણ છે

આનાં બે કારણો છે. લીંબુ-મરચાંમાં વિટામિન સી સહિતના ઘણા બધા પોષક તત્વો હોય છે, પ્રથમ કારણ એ છે કે લટકાવવા માટે વપરાયેલી લીંબુ-મરચુંની તાર એસિડ અને અન્ય પોષક તત્ત્વોને શોષી લે છે અને નરમાશથી તેને હવામાં મુક્ત કરે છે. તે જંતુઓનો નાશ કરે છે. જો કે, હવે તે સૂક્ષ્મજંતુ કરતાં વધુ જીવાણુનાશક માનવામાં આવે છે. બીજું કારણ તે છે કે તે લીંબુ મરચાનું મહત્વ સમજાવવા માટે અટકી જાય છે. જેથી આપણે તેનો ઉપયોગ આપણા આહારમાં ન કરીએ.

અંધશ્રદ્ધા: પવિત્ર નદી માં સિક્કા નાખવા શુભ મનાય છે

Man, Wilderness, Nature, River, Mountain, Landscape

>>આ સંભવિત કારણ છે

પ્રાચીન સમયમાં, સિક્કા ચાંદી અને તાંબાના બનેલા હતા. આ ધાતુમાં જંતુઓ મારવાની ક્ષમતા છે. પહેલા લોકો નદીમાંથી સીધા જ પાણી કા .તા હોવાથી નદીમાં સિક્કા નાખવાની પરંપરા .ભી થઈ. જેથી પાણીને જીવાણુનાશિત કરી શકાય. જો કોઈ માણસ સિક્કો ફેંકી દે તો પણ ઘણા સિક્કા નદીમાં પડી જાય છે અને પાણી શુદ્ધ થઈ જાય છે. તેથી, આનાથી સમાજને ફાયદો થાય છે અને સદ્ગુણનું કાર્ય માનવામાં આવે છે.

Auther : Technosays

આ લેખ તમે Technology Yug ના માધ્યમ દ્વારા વાંચી રહ્યા છો. આ પેજ ઉપર અમે ભાવનાત્મક વાર્તાઓ, આરોગ્યની માહિતી, બોલિવૂડના સમાચારો, ધાર્મિક વાર્તાઓ, વાનગીઓ અને અન્ય રોચક માહિતી આપ સુધી પહોંચાડીયે છીએ. લેખ ગમ્યો હોય તો અમારું ફેસબૂક પેજ લાઈક કરવાનું ના ભૂલતા >>>Technology Yug

અસ્વીકરણ: TECHNOSAYS.COM અહીં જણાવેલ કાર્યવાહીના પરિણામ રૂપે કોઈ ચોક્કસ પરિણામની બાંયધરી આપતું નથી અને પરિણામો વ્યક્તિ-વ્યક્તિમાં બદલાઇ શકે છે. આ પૃષ્ઠોના મુદ્દા કે જેમાં ટેક્સ્ટ, ગ્રાફિક્સ, વિડિઓઝ અને આ વેબસાઇટ પર સમાયેલી અન્ય સામગ્રી શામેલ છે તે ફક્ત માહિતીના હેતુ માટે છે અને તેને વ્યાવસાયિક તબીબી સલાહ માટે બદલવી જોઈએ નહીં

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here