ભારતની પહેલી ટી-20 મેચ ના કેપ્ટાન કોણ હતા ? શું તમે જાણો છો ? જાણો અહીંયા થી

62

ભારતીય ટીમના પૂર્વ કેપ્ટન મહેન્દ્ર સિંહ ધોની આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાં સૌથી સફળ કેપ્ટન રહ્યો છે. ભારતના પીte કુસ્તીબાજ અને કુસ્તીબાજ મહેન્દ્રસિંહ ધોનીએ ભારતીય ક્રિકેટમાં કેવી યોગદાન આપ્યું છે તેના પર પણ શબ્દો ખૂટે છે. તેણે કેપ્ટન તરીકે જબરદસ્ત કામ કર્યું છે. ટીમે ઘણું પ્રદર્શન કર્યું છે.

જ્યારે ભારતની ટી -20 મેચની કપ્તાન કરવાની વાત આવે છે, ત્યારે લોકો ફક્ત ધોનીને યાદ કરે છે:

ભારત તરફથી પહેલા ટી -20 વર્લ્ડ કપમાં મહેન્દ્રસિંહ ધોની સુકાની હતો. પરંતુ જ્યારે મહેન્દ્રસિંહ ધોનીનો ઉલ્લેખ કેપ્ટન તરીકે કરવામાં આવે છે, ત્યારે તે બધા ચાહકોની સામે એમ પણ કહેવામાં આવે છે કે ધોની પણ તે સુકાની હતો જેણે ટીમ ઈન્ડિયા માટે પ્રથમ ટી 20 વર્લ્ડ કપનો ખિતાબ જીત્યો હતો. ત્યારબાદથી ધોનીએ કેપ્ટન તરીકે ઘણી ટૂર્નામેન્ટ જીતી છે. આ લિટ્સમાં 2011 વર્લ્ડ કપ અને 2013 ચેમ્પિયન્સ ટ્રોફી શામેલ છે.

આઇસીસીની ત્રણેય ટ્રોફી જીતવા વાળો ધોની એકમાત્ર કેપ્ટન છે:

ત્રણેય આઇસીસી ટ્રોફી જીતવા માટે મહેન્દ્રસિંહ ધોની એકમાત્ર કેપ્ટન છે. ધોનીની હેઠળ, ભારતે 2007 માં પ્રથમ વખત ટી 20 વર્લ્ડ કપનો ખિતાબ જીત્યો હતો.ત્યારબાદ, ધોની લાંબા સમય સુધી ભારત માટે ટી 20 ટીમનો કેપ્ટન હતો.

ધોની ભારતની પહેલી ટી 20 આંતરરાષ્ટ્રીય ટીમનો કેપ્ટન ન હતો:

2007 માં ટી 20 ક્રિકેટને વેગ મળ્યો અને ધોનીની કેપ્ટનશીપ હેઠળ ટીમ ઈન્ડિયાએ પ્રથમ ટી 20 વર્લ્ડ કપ જીત્યો તે જોતાં, મોટાભાગના ક્રિકેટ ચાહકો માને છે કે ધોની ટીમ ઈન્ડિયાની પહેલી ટી 20 મેચનો કેપ્ટન હતો. પરંતુ આ હકીકત સાચી નથી. ભારતની પહેલી ટી -20 આંતરરાષ્ટ્રીય મેચમાં ધોની સુકાની નહોતો. પરંતુ ત્યાં એક અન્ય પીte ખેલાડી હતો.

ભારતની પહેલી ટી 20 મેચમાં કેપ્ટન વીરેન્દ્ર સહેવાગ હતો:

તમને જણાવી દઇએ કે ભારતની પહેલી ટી 20 આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાં તે ધોની નહોતો પરંતુ કેપ્ટન તરીકે વિસ્ફોટક હિટર વીરેન્દ્ર સહેવાગ હતો. તમને આ જાણીને આશ્ચર્ય થશે, પરંતુ તે સાચું છે.

હા, વીરેન્દ્ર સેહવાગ ભારતની પ્રથમ ટી 20 આંતરરાષ્ટ્રીય મેચમાં વિસ્ફોટક સ્ટાર્ટર અને હિટર હતો. 2006 ના સાઉથ આફ્રિકન પ્રવાસ દરમિયાન ભારતે માત્ર એક ટી 20 મેચ રમી હતી. આ મેચમાં વીરેન્દ્ર સેહવાગે ભારતની કેપ્ટનશીપ કરી હતી. જેમાં ભારતે દક્ષિણ આફ્રિકાને માત્ર 126 રનથી હરાવીને અંતિમ બોલ જીત્યો હતો.

સચિન અને દ્રવિડ વચ્ચેની એકમાત્ર ટી -20 મેચ સેહવાગની આગેવાનીમાં છે.

તમને એ પણ જણાવી દઈએ કે ભારતીય ક્રિકેટ દંતકથાઓ સચિન તેંડુલકર અને રાહુલ દ્રવિડે ભારત માટે માત્ર એક જ ટી -20 આંતરરાષ્ટ્રીય મેચ રમી છે. તે આ મેચમાં રમ્યો હતો અને ત્યારથી આ બંને દિગ્ગજોએ ભારત માટે ક્યારેય આંતરરાષ્ટ્રીય ટી -20 મેચ રમી નથી.

Auther : Technosays

આ લેખ તમે Technology Yug ના માધ્યમ દ્વારા વાંચી રહ્યા છો. આ પેજ ઉપર અમે ભાવનાત્મક વાર્તાઓ, આરોગ્યની માહિતી, બોલિવૂડના સમાચારો, ધાર્મિક વાર્તાઓ, વાનગીઓ અને અન્ય રોચક માહિતી આપ સુધી પહોંચાડીયે છીએ. લેખ ગમ્યો હોય તો અમારું ફેસબૂક પેજ લાઈક કરવાનું ના ભૂલતા >>>Technology Yug

અસ્વીકરણ: TECHNOSAYS.COM અહીં જણાવેલ કાર્યવાહીના પરિણામ રૂપે કોઈ ચોક્કસ પરિણામની બાંયધરી આપતું નથી અને પરિણામો વ્યક્તિ-વ્યક્તિમાં બદલાઇ શકે છે. આ પૃષ્ઠોના મુદ્દા કે જેમાં ટેક્સ્ટ, ગ્રાફિક્સ, વિડિઓઝ અને આ વેબસાઇટ પર સમાયેલી અન્ય સામગ્રી શામેલ છે તે ફક્ત માહિતીના હેતુ માટે છે અને તેને વ્યાવસાયિક તબીબી સલાહ માટે બદલવી જોઈએ નહીં

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here