રોજનું આટલું ખાવાનું કરો અને સરળતા થી કરો વજન ઓછો ! મેળવો સંપૂર્ણ માહિતી

49

લગભગ બધા ભારતીય દરરોજ ચોખા અને બ્રેડનો વપરાશ કરે છે. આ પછી, જો તમારું વજન વધશે, તો લોકો બંને ખાવાનું બંધ કરી દે છે. પરંતુ વજન ઘટાડવા માટેનો સામાન્ય નિયમ એ છે કે કાર્બોહાઇડ્રેટ વાળા પદાર્થો ખાવાનૂ ઓછુ કરવુ અથવા ખાવાનું બંધ કરવું.

Asparagus, Green, Green Asparagus

ડાયેટ અને હેલ્થ એક્સપોર્ટ નું માનવું છે કે ભારતીય ખોરાક કાર્બોહાઈડ્રેટથી સમૃદ્ધ છે. વજન ઓછું કરવા માટે, તમારી પાસે વધુ પ્રોટીન અને ઓછા કાર્બોહાઇડ્રેટ્સ હોવા આવશ્યક છે.

1.ચાલો આપણે જાણીએ કે બ્રેડ અથવા ચોખામાં કેટલા પોષક તત્વો છે.

બ્રેડમાં કાર્બોહાઇડ્રેટ અને પોષક તત્વો હોય છે. જે પ્રોટીન અને ફાઈબરથી ભરપુર હોય છે. પ્રોટીન અને ફાઈબર શરીર માટે સૌથી જરૂરી છે. બ્રેડમાં સામાન્ય રીતે 15 ગ્રામ કાર્બોહાઈડ્રેટ, 3 ગ્રામ પ્રોટીન, 0.4 ગ્રામ ચરબી અને લગભગ 71 કેલરી હોય છે.

Asparagus, Steak, Veal Steak, Veal, Meat

ચોખામાં કાર્બોહાઈડ્રેટનું પ્રમાણ વધુ હોય છે. ચોખાના નાના બાઉલમાં 1 ગ્રામ પ્રોટીન, 0.1 ગ્રામ ચરબી અને લગભગ 18 ગ્રામ કાર્બોહાઈડ્રેટ હોય છે. કેલરીની બાબતમાં, ચોખા બ્રેડ કરતાં 80 કેલરી વધારે પ્રદાન કરે છે.બ્રેડ અને ભાત બંનેમાં પૂરતા પોષક તત્વો હોય છે. બંનેમાં વિટામિન બી હોય છે જે શરીરમાં નવા કોષો બનાવે છે.

લોખંડની દ્રષ્ટિએ, બંનેમાં પૂરતું આયર્ન છે. ચોખા અને બ્રેડ બંનેમાં પૂરતા પ્રમાણમાં મેગ્નેશિયમ અને ફોસ્ફરસ હોય છે જે શરીરમાં લોહી બનાવવામાં ભૂમિકા ભજવે છે.

ડાયેટ એક્સપોર્ટ અનુસાર, જો તમારે ચોખા અને બ્રેડ વચ્ચે પસંદગી કરવી હોય તો બ્રેડ વધુ ફાયદાકારક છે. રોટલી વધારે ફાયદાકારક છે કારણ કે તેમાં ચોખા કરતા વધારે ફાઇબર હોય છે.

Vegetable Skewer, Vegetables, Food

ભારતમાં, સફેદ ચોખાનો મોટાભાગે ઉપયોગ થાય છે જેમાં પોષક તત્વો અને કાર્બોહાઈડ્રેટ વધુ હોય છે. ચોખાના વધારે સેવનથી શરીરમાં બ્લડ શુગર વધારવામાં મદદ મળે છે. જો તમે ભોજનમાં ચોખા પસંદ કરો તો બ્રાઉન રાઇસનો ઉપયોગ કરવો વધુ સારું છે.ડાયેટ એક્સપોર્ટ અનુસાર, જો તમારે ચોખા અને બ્રેડ વચ્ચે પસંદગી કરવી હોય તો બ્રેડ વધુ ફાયદાકારક છે. રોટલી વધારે ફાયદાકારક છે કારણ કે તેમાં ચોખા કરતા વધારે ફાઇબર હોય છે.

ભારતમાં, સફેદ ચોખાનો મોટાભાગે ઉપયોગ થાય છે જેમાં પોષક તત્વો અને કાર્બોહાઈડ્રેટ વધુ હોય છે. ચોખાના વધારે સેવનથી શરીરમાં બ્લડ શુગર વધારવામાં મદદ મળે છે. જો તમે ભોજનમાં ચોખા પસંદ કરો તો બ્રાઉન રાઇસનો ઉપયોગ કરવો વધુ સારું છે.

Salad, Fresh, Food, Diet, Health

ભોજનમાં પૂરતા પ્રમાણમાં ફાયબર માટે આખા અનાજ અથવા ફણગાવેલા કઠોળ શામેલ હોઈ શકે છે. તમારા આહારમાં પૂરતી શાકભાજી ખાઓ. રાત્રે ચોખા ખાવાનું ટાળવું જોઈએ. તમે રાત્રે કેટલાક સ્વાસ્થ્યપૂર્ણ વસ્તુઓ સાથે પરાઠા ખાઈ શકો છો. જો તમે વજન ઘટાડવાનું કામ કરી રહ્યા છો તો તમે ડિનર પણ છોડી શકો છો.

ચોખા અને બ્રેડમાં કાર્બોહાઇડ્રેટ હોવા છતાં, આખો દિવસ શરીરને ઉર્જા મળે છે. જો આપણે આપણા આહારમાંથી ચોખા અને બ્રેડ ઘટાડીએ છીએ, તો આપણે શરીરને શક્તિ આપવા માટે વધુ ખોરાક શામેલ કરવાની જરૂર છે.

Auther : Technosays

આ લેખ તમે Indian Army ના માધ્યમ દ્વારા વાંચી રહ્યા છો. આ પેજ ઉપર અમે ભાવનાત્મક વાર્તાઓ, આરોગ્યની માહિતી, બોલિવૂડના સમાચારો, ધાર્મિક વાર્તાઓ, વાનગીઓ અને અન્ય રોચક માહિતી આપ સુધી પહોંચાડીયે છીએ. લેખ ગમ્યો હોય તો અમારું ફેસબૂક પેજ લાઈક કરવાનું ના ભૂલતા >>> Indian Army

અસ્વીકરણ: TECHNOSAYS.COM અહીં જણાવેલ કાર્યવાહીના પરિણામ રૂપે કોઈ ચોક્કસ પરિણામની બાંયધરી આપતું નથી અને પરિણામો વ્યક્તિ-વ્યક્તિમાં બદલાઇ શકે છે. આ પૃષ્ઠોના મુદ્દા કે જેમાં ટેક્સ્ટ, ગ્રાફિક્સ, વિડિઓઝ અને આ વેબસાઇટ પર સમાયેલી અન્ય સામગ્રી શામેલ છે તે ફક્ત માહિતીના હેતુ માટે છે અને તેને વ્યાવસાયિક તબીબી સલાહ માટે બદલવી જોઈએ નહીં.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here