ખબર ઘોડા નાસી ગયા પછી તબેલાને તાળું દેવા નીકળી SBI બેન્ક : જાણો કોણ 411 કરોડ લઈને વિદેશ ભાગ્યું

12

આગળના અમુક વર્ષોથી ભારતીય બેંકોથી કરોડો રૂપિયાની લોન લઈને વિદેશ ફરાર થનારા લોકોની લિસ્ટ વધતી જઈ રહી છે. વિજય માલ્યા, નીરવ મોદી, મેહુલ ચોક્સી જેવા ભગોડાની લીસ્ટમાં બીજા ત્રણ નામ પણ શામિલ થઇ ગયા છે.

સીબીઆઈએ તાજેતરમાં જ પશ્ચિમ એશિયાઈ દેશો અને યુરોપીય દેશોને બાસમતી ચોખાની નિયત કરનારી કંપની રામદેવ ઇન્ટરનેશનલ અને તેના ત્રણ પ્રમોટર નરેશ કુમાર, સુરેશ કુમાર અને સંગીતા ના વિરુદ્ધ એસબીઆઇની ફરિયાદ પર મામલો દર્જ કરવામા આવ્યો છે. એસબીઆઈ(સ્ટેટ બેન્ક ઓફ ઇન્ડિયા) એ આરોપ લગાવ્યો કે તે લોકોએ તેમને 173 કરોડ રૂપિયાની ધોખાઘડી કરી છે.

Currency, Notes, Rupee, Ten, 10, Indian

સીબીઆઈના અધિકારીઓએ શનિવારે જણાવ્યું કે એસબીઆઈ દ્વારા ફરિયાદ કરાવતા પહેલા જ તેઓ દેશથી ભાગી ચુક્યા છે. સીબીઆઈની જાંચમાં જાણ થઇ કે દિલ્લીમાં રહેતા આ કંપનીના માલિકે છ બેંકોથી 411 કરોડ રૂપિયા ઉધાર લીધા હતા અને વર્ષ 2016 થી લાપતા છે. તેઓના પર ધોખાઘડી, ક્રિમિનલ બ્રીચ ઓફ ટ્ર્સ્ટ અને ભ્રષ્ટાચારના આરોપ લગાવવામાં આવેલા છે અને એસબીઆઈ પર 173 કરોડનો ચૂનો લગાવ્યો છે.

British Pounds, Banknotes, Bills

એસબીઆઇએ આરોપમાં કહ્યું કે કંપનીની કરનાલ જિલ્લામાં ત્રણ ચોખાની મિલો, આઠ છંટાઈ અને ગ્રેન્ડિન્ગ એકમો છે. કંપનીએ વ્યાપાર માટે સાઉદી અરબ અને દુબઇમા કાર્યાલય પણ ખોલ્યા છે. એસબીઆઇના સિવાય કંપનીને કર્જ દેનાર બેંકોમાં કેનરા બેન્ક, યુનિયન બેન્ક ઓફ ઇન્ડિયા, આઈડીબીઆઈ, સેન્ટ્રલ બેન્ક ઓફ ઇન્ડિયા અને કોર્પોરેશન બેન્ક પણ શામિલ છે.

Cash, Currency, Financial, Investment

અધિકારીઓએ જણાવ્યું કે કોરોના વાયરસને લીધે લાગુ કરવામાં આવેલા લોકડાઉનને લીધે હજી સુધી આ મામલાની છાપામારીની કારવાઈ કરવામાં નથી આવી. જાંચ એજન્સી આ મામલામાં આરોપીઓના સમનની પ્રક્રિયા શરૂ કરશે. અધિકારીઓએ એ પણ કહ્યું કે આરોપીઓ જાંચમાં શામિલ ન થયા, તો તેઓના વિરુદ્ધ ઉપયુક્ત કારવાઈ કરવામાં આવશે. એસબીઆઇની ફરિયાદના આધારે આ કંપનીનું ખાતું 27 જાન્યુંયારી, 2016 ના રોજ બિન કામગીરી કરતી સંપત્તિ બની ગઈ હતી

Author: Technosays.com

તમે આ લેખ Indian Army ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો,આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, બોલીવુડની ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રેસિપી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ Indian Army લાઈક કરી જોડાઓ .

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here